เว็บไซต์วงการฟุตบอลอันดับ 1 ของคนไทย อัพเดทข่าวคราวแวดวงการ พรีเมียร์ลีก กัลโช่ บุนเดสลีกา ลา ลีกา ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ยูโรปาและลีกต่างๆเอาไว้มากมาย ไฮไลท์บอลวันนี้ ทั้ง ผลบอลสด ตารางบอล โปรแกรมบอลคืนนี้ รวมทั้งทีมโปรด แมนยู ลิเวอร์พลู แมนซิ เชลซี และอีกมากมาย

สิ้นสุดการรอคอย! เปิด โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก2018 ทุกคู่

โปรแกรม สิ้นสุดการรอคอย! เปิด โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018 ทุกคู่

โปรแกรม – หลังจากรอคอยกันมานาน ในที่สุดทั้ง 3 ช่องประกอบด้วย ทรูโฟร์ยู อมรินทร์ทีวี และททบ.5 ได้ประกาศโปรแกรม ถ่ายทอดสด ฟุตบอลโลก 2018 ที่ประเทศรัสเซีย เป็นเจ้าภาพ ระหว่างวันที่ 14 มิ.ย.-15 ก.ค. ออกมาเรียบร้อยแล้ว ดังนี้

รอบแบ่งกลุ่ม
วันที่ 14 มิ.ย.

รัสเซีย เจ้าภาพ พบ ซาอุดีอาระเบีย เวลา 20.30 น. ถ่ายทอดพร้อมกันทั้ง 3 ช่อง

วันที่ 15 มิ.ย.

  • อียิปต์ พบ อุรุกวัย เวลา 18.30 น. ช่องอมรินทร์ทีวี,
  • โมร็อกโก พบ อิหร่าน 21.30 น. ช่องททบ.5
  • โปรตุเกส พบ สเปน เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู,

วันที่ 16 มิ.ย.

  • ฝรั่งเศส พบ ออสเตรเลีย เวลา 16.30 น. ช่อง ททบ.5,
  • อาร์เจนติน่า พบ ไอซ์แลนด์ เวลา 19.30 น ทรูโฟร์ยู,
  • เปรู พบ เดนมาร์ก เวลา 22.30 น. อมรินทร์ทีวี

วันที่ 17 มิ.ย.

  • โครเอเชีย พบ ไนจีเรีย 01.30 น. ทรูโฟร์ยู,
  • คอสตาริกา พบ เซอร์เบีย เวลา 18.30 น. อมรินทร์ทีวี,
  • เยอรมนี พบ เม็กซิโก เวลา 21.30 น. ช่องททบ.5
  • บราซิล พบ สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 00.30 น. อมรินทร์ทีวี,

วันที่ 18 มิ.ย.

  • สวีเดน พบ เกาหลีใต้ เวลา 18.30 น. ช่องททบ.5,
  • เบลเยี่ยม พบ ปานามา เวลา 21.30 น. ช่องทรูโฟร์ยู
  • ตูนีเซีย พบ อังกฤษ เวลา 00.30 น. ช่อง ททบ.5,

วันที่ 19 มิ.ย.

  • โคลัมเบีย พบ ญี่ปุ่น เวลา 18.30 น. ช่อง ทรูโฟร์ยู,
  • โปแลนด์ พบ เซเนกัล เวลา 21.30 ช่องอมรินทร์ ทีวี
  • รัสเซีย พบ อียิปต์ เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู

วันที่ 20 มิ.ย.

  • โปรตุเกส พบ โมร็อกโก เวลา 18.30 น. อมรินทร์ทีวี,
  • อุรุกวัย พบ ซาอุดีอาระเบีย เวลา 21.30 น. ช่อง ททบ. 5
  • อิหร่าน พบ สเปน เวลา 00.30 น.อมรินทร์ทีวี,

วันที่ 21 มิ.ย.

  • เดนมาร์ก พบ ออสเตรเลีย เวลา 18.30 น.ช่องททบ.5,
  • ฝรั่งเศส พบ เปรู เวลา 21.30 น. ทรูโฟร์ยู
  • อาร์เจนติน่า พบ โครเอเชีย เวลา 00.30 น. ช่องททบ5

วันที่ 22 มิ.ย.

  • บราซิล พบ คอสตาริกา เวลา 18.30 น. ทรูโฟร์ยู,
  • ไนจีเรีย พบ ไอซ์แลนด์ เวลา 21.30 น. อมรินทร์ทีวี
  • เซอร์เบีย พบ สวิตเซอร์แลนด์ เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู

วันที่ 23 มิ.ย.

  • เบลเยี่ยม พบ ตูนีเซีย เวลา 18.30 น. อมรินทร์ทีวี,
  • เกาหลีใต้ พบ เม็กซิโก เวลา 21.30 น. ช่องททบ.5
  • เยอรมนี พบ สวีเดน เวลา 00.30 น. อมรินทร์ทีวี

วันที่ 24 มิ.ย.

  • อังกฤษ พบ ปานามา 18.30 น. ช่องททบ.5,
  • ญี่ปุ่น พบ เซเนกัล เวลา 21.30 น. ทรูโฟร์ยู
  • โปแลนด์ พบ โคลัมเบีย เวลา 00.30 น. ช่องททบ 5

วันที่ 25 มิ.ย.

  • อรุกวัย พบ รัสเซีย 20.30 น. ทรูโฟร์ยู,
  • ซาอุดีอาระเบีย พบ อียิปต์ 20.30 น. อมรินทร์ทีวี
  • อิหร่าน พบ โปรตุเกส 00.30 น. ทรูโฟร์ยู

วันที่ 26 มิ.ย.

  • สเปน พบ โมร็อกโก 00.30 น. อมรินทร์ทีวี,
  • เดนมาร์ก พบ ฝรั่งเศส เวลา 20.30 น. ททบ.5
  • ออสเตรเลีย พบ เปรู 20.30 น. อมรินทร์ทีวี
  • ไนจีเรีย พบ อาร์เจนติน่า 00.30 น. ททบ 5
  • ไอซ์แลนด์ พบ โครเอเชีย 00.30 น. ทรูโฟร์ยู,

วันที่ 27 มิ.ย.

  • เม็กซิโก พบ สวีเดน 20.30 น. ช่อง 5,
  • เกาหลีใต้ พบ เยอรมนี 20.30 น. ทรูโฟร์ยู
  • เซอร์เบีย พบ บราซิล 00.30 น. อมรินทร์ทีวี
  • สวิตเซอร์แลนด์ พบ คอสตาริกา 00.30 น.

วันที่ 28 มิ.ย.

  • ทรูโฟร์ยู, ญี่ปุ่น พบ โปแลนด์ 20.30 น. อมรินทร์ทีวี
  • เซเนกัล พบ โคลัมเบีย 20.30 น. ททบ5
  • ปานามา พบ ตูนีเซีย 00.30 น. อมรินทร์ทีวี
  • อังกฤษ พบ เบลเยียม 00.30 น. ททบ.5

รอบ 16 ทีมสุดท้าย

วันที่ 30 มิ.ย. 1C พบ 2D เวลา 20.30 น. ทรูโฟร์ยู
วันที่ 1 ก.ค. 1A พบ 2B เวลา 00.30 น. อมรินทร์ทีวี, 1B พบ 2A เวลา 20.30 น. ททบ5
วันที่ 2 ก.ค. 1D พบ 2C เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู, 1E พบ 2F เวลา 20.30 อมริทร์ทีวี
วันที่ 3 ก.ค. 1G พบ 2H เวลา 00.30 น. ททบ.5, 1F พบ 2E เวลา 20.30 น. ทรูโฟร์ยู
วันที่ 4 ก.ค. 1H พบ 2G เวลา 00.30 น. อมรินทร์ ทีวี

รอบ 8 ทีมสุดท้าย

วันที่ 6 ก.ค. เวลา 20.30 น. ช่อง ททบ5
วันที่ 7 ก.ค. เวลา 00.30 น. ทรูโฟร์ยู, เวลา 20.30 น. อมรินทร์ทีวี
วันที่ 8 ก.ค. เวลา 00.30 น. ททบ 5

รอบรองชนะเลิศ

วันที่ 11 ก.ค. เวลา 00.30 น. พร้อมกัน 3 ช่อง
วันที่ 12 ก.ค. เวลา 00.30 น. พร้อมกัน 3 ช่อง

ชิงอันดับ 3

วันที่ 14 ก.ค. เวลา 20.30 น. ช่องทรูโฟร์ยู

รอบชิงชนะเลิศ

วันที่ 15 ก.ค. เวลา 21.00 น. พร้อมกัน 3 ช่อง